Tanrimine Metal Support Co., Ltd.

Taimakon ƙasa Tare da Fesa Kankare

An samar da wani sabon nau'in siminti da aka fesa ta amfani da kakkarfan hatsi da siminti tare da abubuwan karawa na musamman don hanzarta taurin siminti a Turai.

An san shi da suna "shotcrete" ya sami ƙarin aikace -aikace a matsayin hanyar tallafawa ƙasa don ramuka a ƙarƙashin ƙasa a Turai da Arewacin Amurka.

Amfani da shi a cikin ma'adinai na ƙarƙashin ƙasa ya kasance mafi yawan gwaji. An gano cewa ana iya amfani da shi azaman madadin ƙarin hanyoyin al'ada na tallafin ƙasa a ƙarƙashin yanayin ƙasa na yau da kullun amma a ƙarƙashin yanayi mara kyau, kamar talc schist da yanayin rigar, ba zai yiwu a yi amfani da shi cikin nasara ba.

Ana sa ran amfani da harsasai a matsayin hanyar tallafawa ƙasa a cikin ma'adanai na ƙarƙashin ƙasa zai ƙaru. Ana ci gaba da fesa siminti tare da nau'ikan abubuwan ƙara na filastik waɗanda za su iya ƙara faɗaɗa aikace -aikacen sa. Turaren da aka fesa wanda ke da alaƙa da waya ya riga ya sami aikace -aikace mafi faɗi a cikin ramuka na ƙarƙashin ƙasa.

Aikace -aikacen Shotcrete

Akwai hanyoyi guda biyu na gauraya madogara mai ƙarfi, wato rigar-cakuda da busasshen-cakuda ya haɗa da haɗa dukkan abubuwan da ke kankare da ruwa da yin famfon cakuda mai kauri ta hanyar bututun isarwa zuwa bututun ƙarfe, inda aka ƙara ƙarin iska da an fesa kayan akan saman batun. Tsarin busassun-xix yana ba da damar gabatarwar mafi sauƙi na masu haɓakawa gabaɗaya abubuwan haɗin ruwa mai narkewa, don haka hanzarta aiwatar da magudanar ruwa. An samar da masu hanzarin hanzartawa wanda ke ba da damar siminti ya manne kan duwatsun dutse kuma ya shiga ƙarƙashin ruwa mai ƙarfi.

Har yanzu ba a ƙera injunan da ke haɗa rigar ba har zuwa matakin da a zahiri za su iya sarrafa jimillar da ta fi 3/4 a ciki. Waɗannan nau'ikan injinan galibi ana amfani da su ne don tabbatar da kwanciyar hankali a ƙasa maimakon tallafi a ƙasa mara kyau. Amachine na wannan nau'in shine Gun-All Model H na gaskiya, wanda kamfanin kayan hakar ma'adinai ke rarrabawa, kuma yana cikin amfani gama gari don aikace-aikacen ƙarƙashin ƙasa inda murfin ɗanɗano na kankare har kusan 2in. lokacin farin ciki da samun jimlar kusan 1/2 inci. Ana buƙatar matsakaicin girman don yanayin bushewar in mun gwada.

Aikin Tallafi na Gajere

Ana iya amfani da Shotcrete ko dai azaman tsari ko a matsayin tallafi mara tsari. Masu rauni ga duwatsun filastik da ƙasa ba tare da haɗin kai suna buƙatar aikace -aikacen tsayayye, ƙwararre don hana ƙasa sassautawa da kwarara cikin buɗewa. Ana iya samun wannan ta hanyar yin amfani da inci 4 ko fiye da inci.

A cikin manyan duwatsu masu ƙwarewa, ana iya amfani da shi don haɗin gwiwa da karaya don hana ƙaramin motsi na duwatsu waɗanda ke haifar da matsin lamba da gazawa. Ana yin amfani da ƙanƙanin harsashi 2 zuwa 4 inci mai kauri a kan m duwatsu don cika fasa da ramuka don ƙirƙirar shimfidar wuri mai kusanci da kawar da tasirin ƙira, kawai ana buƙatar aikace -aikacen bakin ciki akan shimfidar wuri mai santsi. A wannan yanayin, matrix na kankare mai kusanci yana aiki azaman manne don riƙe maɓallan da guntayen da ke goyan bayan manyan dutsen kuma a ƙarshe ramin rami. Irin wannan aikace -aikacen ya zama ruwan dare a Sweden, inda ƙirar tallafin rami dangane da shotcrete ya shahara sosai saboda tasirin sa da ƙarancin farashi.

Hakanan ana iya amfani da ƙyallen harbin akan siket na bakin ciki don kare sabbin dutsen da aka tono daga farmaki da lalacewar iska da ruwa. A cikin wannan sigar, memebrane mai ɗorewa mai ɗorewa wanda matsi na yanayi zai iya aiki azaman tallafi.

Kwatanta Gunite da Shotcrete

Ƙarƙasa-ƙanƙanin harsashi ya bambanta da irin wannan gauraye da kuma amfani da bindiga a cikin cewa ƙyallen ɗin shine ainihin kankare wanda ke ɗauke da coare (har zuwa 1.25 a) dutse a jimillar sa, yayin da gunite galibi turmi ne na yashi. Harshen bindiga ya bambanta da gunite a aikace da aiki ta hanyoyi masu zuwa:

1) The gunite yana son ƙirƙirar murfin murfin dutsen, amma ƙwaƙƙwaran idan aka yi amfani da shi nan da nan bayan fashewar zai ba da hatimi da tallafi don daidaita sabon dutsen. Anyi imanin ƙarfi mai ƙarfi na dutse-dutse saboda aikin abubuwan haɓakawa na musamman wanda ke haɓaka haɓakawa wanda baya ƙyale kankare ya huce daga kan dutsen yana haifar da tasirin manyan abubuwan da ke tattare a kan mafi kyawun barbashi da ƙira. mashinan gajerun hanyoyin amfani.

2) Ginin da aka harba yana amfani da babban (har zuwa 1.25 a) wanda za'a iya haɗa shi da ciminti da yashi a cikin abin da ke cikin danshi ba tare da bushewa mai tsada wanda galibi ake buƙata da bindiga ba. Hakanan ana iya amfani da shi a cikin kauri har zuwa 6 in. A cikin wucewa ɗaya, yayin da dole ne a ƙuntata gunite zuwa kauri wanda bai wuce 1 inch ba. Ta haka kwarangwal ɗin da sauri ya zama mai ƙarfi mai ƙarfi har ma da mai daidaita yanayin buɗe ƙasa.

3) Hanyoyin haɓaka haɓakawa da ake amfani da su wajen ƙulla harbe -harbe suna taimaka masa wajen cimma alaƙa da dutsen, duk da cewa ƙwaƙƙwaran na iya zama mafi rauni fiye da na kankare na irin wannan raɗaɗin amma ba tare da ƙarancin hanzari ba. Ba shi da ruwa kuma ana nuna shi da ƙarfin ƙarfi na farko (kusan 200 psi a cikin awa ɗaya), saboda ba kawai ga abubuwan haɗin gwiwa ba har ma da matakin da aka samu daga saurin tasirin 250-500ft. a kowace daƙiƙa. kuma zuwa ƙarancin ruwa/ciminti (kusan 0.35). Shotcrete, tare da ƙari na musamman, na iya canza dutsen ƙaramin ƙarfi zuwa mai ƙarfi, kuma mai rauni ga duwatsun filastik waɗanda aka fesa da su na iya kasancewa da tsayayye tare da ɗan inci kaɗan na tallafin shotcrete. Saboda kaddarorinsa masu rarrafe, harbin bindiga na iya ci gaba da nakasa cikin watanni ko shekaru ba tare da gazawa ta hanyar fasawa.

 


Lokacin aikawa: Jul-02-2021
+86 13127667988